Ad Code

TANGAZA BIASHARA YAKO HAPA 0786048000.

Freddie Kanoute Adai kuwa alilazimishwa kuwa wakala wa soka

 Mshambuliaji wa zamani wa Mali Freddie Kanoute anasema hakutaka kamwe kuwa wakala wa soka.

Kampuni ya Kanoute kwa jina 12 Management sasa inaziwakilisha timu kama Red Bull Salzburg na Patson Daka ya Zambia pamoja na Mali na Moussa Djenepo wa Southampton.

Mchezaji huyo wa zamani wa Tottenham Hotspur na Sevilla anasema kushughulikiwa vibaya kwa wachezaji wachanga wa Kiafrika na mawakala wasio waaminifu kulimsukuma kuingia kwenye biashara hiyo,

"Haijawahi kuwa ndoto yangu kuwa na kampuni ya uwakala au kuwa wakala lakini nililazimishwa au kusukumwa ndani yake," mchezaji huyo wa zamani wa Soka wa Afrika mwenye umri wa miaka 43 aliambia kipindi cha redio cha Newsday cha BBC World Service.

"Nimekuwa nikishiriki katika maendeleo ya vijana barani Afrika. Kwa hivyo nakumbuka tangu 2005, 2006 wakati nilikuwa nikicheza, ni wazi nilikuwa na bidii sana.

"Nilikuwa nikiwasaidia tu na vifaa na vitu kama msaada wa kimaadili."Lakini niligundua mapema sana, kwamba maajenti wengine walikuwa wanakuja na kuwapigia kelele wachezaji na kuwapeleka Ulaya. Halafu baada ya hapo hawakuwa wakitunza inavyofaa’"Wakati mwingine kuwatelekeza mara tu walipokuwa na shida. Kwa hivyo wachezaji hawa walikuwa wakituita wakisema" tusaidieni "na kadhalika."Kwa hivyo nilipomaliza taaluma yangu, nikasema nitaendelea kusaidia akademi lakini pia nitaanzisha kampuni yangu ya uwakala’."Karibu ninaangalia wachezaji ambao nimewajua tangu umri mdogo."

Kanoute, ambaye alizaliwa Ufaransa na kuwachezea katika timu ya chipukizi kabla ya kubadilisha utaifa wake na huzuru Mali mara kwa mara na anasema sio tu kwa jili ya mambo ya soka pekee yanayompeleka huko.

Post a Comment

0 Comments